• Zalo

Lịch thi đấu SEA Games ngày 21/12

Thể thao Thứ Bảy, 21/12/2013 09:00:00 +07:00

(VTC News)- Các môn võ bất ngờ thất thủ khiến đoàn VN chỉ giành được 2HCV ở ngày thi đấu 20/12, rơi xuống thứ 3 trên bảng tổng sắp huy chương.

(VTC News)- Các môn võ bất ngờ thất thủ khiến đoàn VN chỉ giành được 2HCV ở ngày thi đấu 20/12, rơi xuống thứ 3 trên bảng tổng sắp huy chương.

Kempo, Taekwondo thất thu. Muay Thái không thi đấu. Ba đội tuyển bóng đá đều thua Thái Lan. Từng ấy thất bại đã khiến đoàn thể thao Việt Nam bị Myanmar qua mặt ở ngày thi đấu hôm qua.

Hôm nay, niềm hi vọng vàng vẫn nằm ở các môn võ. Taekwondo, Vovinam, Muay Thái đều tham gia nhiều nội dung chung kết. Nếu cơn mưa vàng đến vào ngày thi đấu áp chót, đoàn Việt Nam chắc chắn sẽ vượt chỉ tiêu và có thể bảo vệ được vị trí trong top 3 trước sự tấn công dữ dội của Indonesia.
Niềm vui có đến với Taekwondo?

Các môn thi đấu tại SEA Games sẽ được tường thuật trực tiếp trên các kênh VTV6 (từ 8h30 - 11h30) và kênh VTV2 (từ 13h00 - 18h50).

Trận đấu giữa U23 Singapore và U23 Malaysia diễn ra lúc 16h00 sẽ được tường thuật trực tiếp trên kênh VTV6. Trong khi đó, trận chung kết môn bóng đá nam giữa U23 Thái Lan và U23 Indonesia sẽ được tường thuật trực tiếp trên kênh VTV2 vào lúc 19h30.

Còn lại, trận đấu tranh huy chương đồng giữa U23 Malaysia và U23 Singapore được tường thuật trên kênh VTV6 lúc 15h45.

Lịch thi đấu của đoàn Thể thao Việt Nam ngày 20/12:

Môn Bi sắt: Từ 09h00 đến 18h30

·      Bộ ba nam: Nguyễn Xuân Lộc, Phan Thế An, Vũ Khang Duy, Cao Phú Thịnh (Bán kết)

·      Bộ ba nữ: Ngô Thị Huyền Trân, Nguyễn Thị Cẩm Duyên, Trần Thị Diễm Trang, Lê Thị Út Thương (Bán kết)

Môn Cầu mây: Từ 09h30 đến 10h30

·      Đôi nam: Việt Nam - Brunei

·      Đôi nữ: Việt Nam - Philippines

Môn Bóng chuyền nữ


12h30: Việt Nam - Thái Lan (Chung kết)

Môn Bóng bàn

·      09h30: Đơn nam: Lê Tiến Đạt (Gặp VĐV Singapore)

·      10h00: Đơn nữ: Mai Hoàng Mỹ Trang (Gặp VĐV Singapore)

Môn Muay: Từ 14h30 các trận chung kết

·      48kg nữ: Bùi Thị Quỳnh (Gặp VĐV Myanmar)

·      51kg nam: Nguyễn Ngô Triều Nhật (Gặp VĐV Malaysia)

·      51kg nữ: Bùi Yến Ly (Gặp VĐV Myanmar)

·      57kg nam: Nguyễn Phú Hiển (Gặp VĐV Thái Lan)

·      57kg nữ: Phan Thị Ngọc Linh (Gặp VĐV Thái Lan)

·      60kg nữ: Nguyễn Thị Ngọc (Gặp VĐV Myanmar)

Môn Kempo: Từ 09h40

·      Đôi nam đai đen: Nguyễn Kim Nguyên, Nguyễn Vũ Đăng

·      Đôi nữ đai đen: Trần Thị Mỹ Duyên, Lê Dương Lan Phương

·      Đôi nam nữ đai đen: Nguyễn Tâm Thanh Tịnh, Lê Hoàng Diệu

·      48kg nữ: Đỗ Hồng Ngọc

·      51kg nữ: Nguyễn Thùy Dương

Môn Taekwondo: Từ 14h00

·      < 73kg nữ: Hà Thị Nguyên

·      < 87kg nam: Nguyễn Trọng Cường

·      > 87kg nam: Đinh Quang Đức

Môn Judo

·      < 78kg nữ: Nguyễn Thị Như Ý

·      > 78kg nữ: Trần Thúy Duy

·      < 100kg nam: Đặng Hào

Môn Vovinam: Từ 09h30 đến 12h00

·      55kg nữ: Nguyễn Thị Kim Hoàng

·      65kg nam: Hồ Minh Tâm

·      Đa luyện vũ khí nữ: Phạm Thị Bích Phượng, Mai Đình Chiến, Trần Ngọc Nam, Trần Thế Thường

·      Ngũ môn quyền: Trần Thế Thường

·      Tứ tượng côn pháp: Huỳnh Khắc Nguyên


N.D

Bình luận

Bạn chưa nhập đủ thông tin

Cùng chuyên mục

Đọc nhiều