Trực tiếp SEA Games 28 ngày 9/6: Ánh Viên giành HCV thứ 6, phá kỷ lục SEA Games

(VTC News) - Ngày 9/6, điền kinh Việt Nam vào cuộc trong khi thể dục dụng cụ, bơi lội bước vào nhiều nội dung VĐV Việt Nam có khả năng giành HCV.


19h30: Ánh Viên tiếp tục có một ngày thi đấu thành công trong ngày hôm nay khi cô về nhất ở cự ly 200m tự do, đồng thời phá kỷ lục SEA Games với thành tích 01 phút 59 giây 27.

18h07: Ánh Viên giành HCV thứ 5 ở đường đua 200m bướm. Cô phá kỷ lục SEA Games và có màn trả thù ngọt ngào dành cho Quah Ting Wen - người vượt qua chính Ánh Viên ngày hôm qua ở nội dung 100m tự do.

16h: Nguyễn Văn Lai đoạt HCV nội dung chạy 5000m, đồng thời lập kỷ lục SEA Games.

15h: Đặng Nam đoạt HCV nội dung vòng treo.
Nguyễn Văn Lai khẳng định sức mạnh trên đường chạy 5000m 
14h15: Phan Thị Hà Thanh đoạt HCV nội dung nhảy chống. Đây là tấm HCV thứ 2 của cô gái người Hải Phòng tại SEA Games 28.

14h: Sau trận chung kết nội bộ, Trần Phi Hùng đánh bại Mã Minh Cẩm để đoạt HCV nội dung carom 1 băng.

9h: Đoàn Việt Nam có HCV đầu tiên trong ngày ở nội dung canoeing C1-200m nữ. Người mang về chiếc HCV thứ cho chúng ta là Trương Thị Phương.
8h30: Ở cự ly 200m tự do, Ánh Viên cũng bước vào vòng chung kết với thành tích 2 phút 8 giây 52. 
8h15: Ánh Viên vào chung kết 200m bướm với thành tích 2 phút 19 giây 34. Trước đó, cô đã xin bỏ nội dung 100m ngửa trong ngày thi đấu hôm nay.
Hôm nay, điền kinh Việt Nam ra quân hứa hẹn sẽ có 2-3 HCV ở nội dung 5.000 m nam nữ, nhảy 3 bước.... Thể dục dụng cụ và bơi lội tiếp tục là tâm điểm có thể mang về thêm 7-8 HCV vào hôm nay. Ngoài ra billiard, bắn súng và canoeing có thể giành 2-3 HCV nữa. 
Ánh Viên tiếp tục là ngôi sao sáng của Đoàn Việt Nam 
Lịch thi đấu cụ thể

Nhảy cầu nữ: Nguyễn Phương Anh - Nguyễn Vũ Thảo Vy (10m)

Bơi lội: Ánh Viên thi đấu 3 nội dung (200m bướm, 100m ngửa, 200m tự do), Quý Phước (100m bướm), Duy Khôi (400m hỗn hợp)

Điền kinh: Nguyễn Văn Huệ, Nguyễn Huy Thái (10 môn phốihợp), Nguyễn Thị Oanh, Lưu Kim Phụng (100m nữ), Lê Trọng Hinh (100mnam), Nguyễn Văn Hùng, Nguyễn Văn Mùa (nhảy 3 bước, chung kết), NguyễnVăn Lai, Đỗ Quốc Luật, Trương Thị Thuý, Phạm Thị Huệ (500m nam, nữ chungkết)

Bóng rổ: Nữ Việt Nam - Singapore (17 giờ)

Billiards: Mã Minh Cẩm và Trần Phi Hùng(chung kết Carom 1 băng, 12 giờ), tứ kết billiards Anh Đỗ Hoàng Quân gặpIbrahim (Malaysia), đôi: Việt Nam -Malaysia

Canoeing: Tường, Hoài, Vũ, Dũng (K4 200m),Xuân Đạt (C1 200m),ThanhThảo (K1, 200m), Trương Thị Phương (C1, 200m),Thanh Thảo - Vũ Thị Linh (K2, 200m), Văn Hoài - Văn Dũng (K2, 200m),Yến, Thảo, Tuyết, Bích (K4, 200m nữ)

Golf: Đỗ Lê Gia Đạt, Trương Chí Quân (toàn năng nam)

Bowling: Thi đấu toàn đội và đơn nam (Công Hưng, Trọng Hiếu, Bảo Kỳ, Thanh Nhã)

Thể dục dụng cụ: chung kết đơn môn: PhướcHưng, Thanh Tùng (thể dục tự do), Phương Thành, Thanh Tùng (ngựa tayquay), Phước Hưng, Đặng Nam (vòng treo), Hà Thanh, Vân Anh (cầu thăngbằng), Hà Thanh, Thu Huyền (xà lệch)

Bi sắt: Đấu loại và chung kết đôi nam nữ

Bắn súng: Lê Thị Anh Đào, Nguyễn Thị Hằng,Dương Thị Luyến (50m súng trường nữ), Phùng Lê Huyền, Tạ Ngọc Long,Nguyễn Duy Hoàng (50m súng trường nam)

Quần vợt: Đấu loại đơn, đôi, đôi nam nữ.Trịnh Linh Giang gặp Ruben Gonzales (Phillipines), Đào Minh Trang gặpThandar Aung (Myanmar), Nguyễn Hoàng Thiên gặp Isaac Yong Ong(Singapore)

Bình luận

TIN TỨC NÊN ĐỌC