SEA Games 8/12: Thúy Vi sẽ lại có Vàng?

(VTC News)- Nếu không có quá nhiều bất ngờ xảy ra, Thúy Vi sẽ mang về tấm HCV thứ 2 cho đoàn thể thao Việt Nam.

Sau thành tích tuyệt vời ở ngày ra quân, hôm nay, wushu VN dự đoán sẽ có thêm 1-2 HCV nữa ở các nội dung taolu.

Đặc biệt, Thúy Vi sẽ tham gia tranh tài ở nội dung trường quyền nữ vốn là sở trường cùng đồng đội Phương Giang. Nếu thắng được... trọng tài, Thúy Vi sẽ có tấm HCV thứ 2 và nhiều khả năng là tấm HCV thứ 2 của đoàn TTVN tại SEA Games 27.
Thúy Vi sẽ có tấm HCV thứ 2 ở SEA Games? (Ảnh: Nhạc Dương)

Những niềm hi vọng vàng khác của Wushu Việt Nam là Quốc Khánh biểu diễn nam quyền (nam), Xuân Hiệp và Mạnh Quyền có cơ hội "phục thù" ở nội dung côn thuật (nam)…

Ở nội dung tán thủ chiều qua, chỉ có duy nhất 1 võ sỹ Việt Nam bị loại, đó là Phan Anh Thắng (hạng 52kg) khi thua võ sĩ Phithak Paokrathong (Thái Lan) 2-0.

Còn lại ở hạng cân 48kg nữ, Nguyễn Thị Chinh đã thắng 2-0 trước võ sĩ Souay (Lào). Ở hạng cân 52kg nữ, Nguyễn Thu Hoài thắng với tỷ số 2-0 trước Selviah (Indonesia).
Tại hạng cân 48kg nam, Tô Văn Báu hạ Boon Xuan Mok (Indonesia) 2 ván trắng. Còn Hoàng Văn Cao thắng Yar Su Maung (Maynmar) với tỷ số 2-0 ở hạng cân 56kg nam.

4 võ sỹ này sẽ thi đấu bán kết chiều nay để tranh vé vào dự chung kết.

Trong buổi chiều hôm nay, U23 Việt Nam sẽ ra sân trận đầu tiên gặp Brunei trên sân Zeyar Thiri lúc 16 giờ.

Ngoài ra,
Boxing, vật và Pencak Silat sẽ bắt đầu họp kỹ thuật, cân và bốc thăm thi đấu.

Lịch thi đấu cụ thể của đoàn VN ngày 8/12:

 * Môn wushu


Từ 9h30: Taolu (biểu diễn)

+ Chung kết Côn thuật nam: Trần Xuân Hiệp, Nguyễn Mạnh Quyền

+ Chung kết Nam quyền nam: Phạm Quốc Khánh

+ Chung kết Trường quyền nữ: Dương Thúy Vi, Hoàng Thị Phương Giang

+ Chung kết Nam đao nữ: Bùi Minh Phương

+ Chung kết Thái cực quyền – Thái cực kiếm nữ: Trần Thị Minh Huyền

Từ 15h30: Sanshou (đối kháng)

+ Bán kết hạng 48 kg nữ: Friska Ria Wibobo (Indonesia) – Nguyễn Thị Chinh

+ Bán kết hạng 48 kg nam: Tô Văn Báu – Jessia Aligaga (Philippines)

+ Bán kết hạng 52 kg nữ: Su Hlaing Oo (Myanmar) – Nguyễn Thu Hoài

+ Bán kết hạng 56 kg nam: Tom Suetsangat (Thái Lan) – Hoàng Văn Cao

* Môn quyền anh

Từ 14h30: Các võ sĩ Huỳnh Ngọc Tân, Trần Phú Cường, Trần Quốc Việt, Nguyễn Văn Hải, Trương Đình Hoàng, Lương Văn Toản thi đấu vòng loại.

* Bóng đá nam: Bảng A

16h30: Việt Nam – Brunei

19h15: Singapore – Lào

* Môn vật: Bốc thăm và cân các nội dung vật cổ điển

* Môn pencak silat: Họp trưởng đoàn và bốc thăm.

Nhạc Dương (Từ Nay Pyi Taw, Myanmar)
Chủ đề:
Bình luận

TIN TỨC NÊN ĐỌC