Mẹ Việt Nam anh hùng cộng 2 điểm, Bộ GD-ĐT bỏ ưu tiên

(VTC News)- Bộ GD-ĐT chính thức bãi bỏ đối tượng ưu tiên “Mẹ Việt Nam anh hùng” được cộng 2 điểm thi đại học.

» Mẹ Việt Nam anh hùng thậm chí chưa tới 30 tuổi
» Mẹ Việt Nam anh hùng được cộng 2 điểm, Bộ GD&ĐT nói gì?

Chiều nay 16/7, Bộ GD-ĐT đã phát đi công văn đến các đơn vị về việc bỏ ưu tiên đối tượng Mẹ Việt Nam anh hùng được cộng 2 điểm thi đại học.
Mẹ Việt Nam Anh hùng
Bộ GD-ĐT đã chính thức bỏ ưu tiên "Mẹ Việt Nam anh hùng" được cộng 2 điểm thi đại học 

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Khảo thí và Kiểm định chất lượng giáo dục, Bộ trưởng Bộ GD-ĐT ban hành Thông tư bãi bỏ đối tượng ưu tiên quy định tại điểm a khoản 1 Điều 1 Thông tư số 24/2013/TT-BGDĐT ngày 04/07/2013.

Cụ thể bãi bỏ đối tượng ưu tiên quy định tại điểm a khoản 1 Điều 1 Thông tư số 24/2013/TT-BGDĐT với các đối tượng Bà mẹ Việt Nam anh hùng; Người hoạt động cách mạng trước ngày 01/01/1945; Người hoạt động cách mạng từ ngày 01/01/1945 đến ngày khởi nghĩa tháng Tám năm 1945.

Thông tư này có hiệu lực thi hành kể từ ngày 30/8/2013.

Trước đó, thông tư của Bộ GD-ĐT về việc cộng 2 điểm cho “Mẹ Việt Nam anh hùng” thi đại học đã gặp nhiều ý kiến đóng góp của dự luận vì cho rằng thông tư của Bộ GD-ĐT đưa ra không phù hợp với thực tế.

» Lên chức ông, bà vẫn thi đại học
» Mẹ Việt Nam anh hùng thậm chí chưa tới 30 tuổi
» Mẹ Việt Nam anh hùng được cộng 2 điểm, Bộ GD&ĐT nói gì?


Phạm Thịnh

Chủ đề:
Bình luận

TIN TỨC NÊN ĐỌC