Bác sĩ nhầm thuốc, tay bệnh nhân hóa đen sì

(VTC News) - Một bác sĩ tại Malaysia đang gặp rắc rối lớn sau khi kê nhầm thuốc cho bệnh nhân.
Hãng tin Kosmo hôm 14/5 đưa tin, toàn bộ ngón tay và ngón chân của một phụ nữ bỗng hóa đen sau khi bị bác sĩ cho uống nhầm thuốc.
Được biết, người phụ nữ kể trên là bà Jamilah Kasim, 52 tuổi, ngụ tại bang Pahang của Malaysia. Vụ việc xảy ra sau khi bà đến bệnh viện để điều trị căn bệnh sốt của mình. Tuy nhiên, kể từ khi uống đơn thuốc mà bác sĩ tại một bệnh việncông kê, bà rơi vào trạng thái hôn mê.
Trạng thái này kéo dài đến tận 9 ngày, khi tỉnh lại thì người phụ nữ lớn tuổi kể trên đã phát hiện toàn bộ các ngón tay và ngón chân của mình trở nên đen sì.
"Chồng tôi và các con tôi kể lại rằng, những ngón tay và ngón chân của tôi đã hoá đen sau 3 ngày tôi bị hôn mê".
Hiện ông Uyub Seman, 57 tuổi, chồng của bà Kasim đang yêu cầu bệnh viện giải thích rõ về vấn đề này.

Hùng Phú
Chủ đề:
Bình luận

TIN TỨC NÊN ĐỌC